: : : Labyrinth of Magic : : :
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

คิดว่าคนแต่งเมไจ เขาจะให้ใครกับใครคู่กัน 'W'?

2 posters

Go down

คิดว่าคนแต่งเมไจ เขาจะให้ใครกับใครคู่กัน 'W'? Empty คิดว่าคนแต่งเมไจ เขาจะให้ใครกับใครคู่กัน 'W'?

ตั้งหัวข้อ  Fray Fri Jul 06, 2012 5:56 pm

อ่าแหะ... พอดีว่าเจอเว็บสปอยล์เมไจด้วยความบังเอิญ (แต่ถึงอย่างนั้นก็ซื้อมังงะเก็บนะคะ ><!)
แล้วรู้สึกว่าระยะหลังๆสิ่งที่คาดไว้ในตอนแรกจะพลิกหมดเลย TT'' โดยเฉพาะเรื่องที่ว่า 'ใครจะคู่กับใคร'

ตอนแรกคิดว่า... อาลีบาบา - โมลเซียน่า Very Happy
แต่ไปๆมาๆ... ฮาคุริวมาชอบโมลเซียน่าซะงั้น TOT!! (ไม่ได้เอาความชอบส่วนตัวมาประท้วงเน่อ 555+)

แล้วพอดีไปอ่านตอนที่อาลีบาบาเดินมาเหยียบดอกไม้ของโคเกียคุ แล้วก็ขอโทษด้วยการทำมงกุฏดอกไม้ให้....
จากนั้นองค์หญิง she ก็ย้อนความหลัง... นี่ถ้าบัลแบตไม่ได้เลิกระบอบราชา sheคงต้องแต่งงานกับอาลีบาบาแหงแซะ....

คิดว่าคนแต่งเมไจ เขาจะให้ใครกับใครคู่กัน 'W'? 139
คิดว่าคนแต่งเมไจ เขาจะให้ใครกับใครคู่กัน 'W'? 140-1

ไม่พอเปล่า! ตอนก่อนที่ sheจะท้าสู้กับอาลีบาบาด้วยภูษาเวทย์(แล้วก็ลามไปถึงซินแบด) sheก็ลัลล้ามาหาอาลีบาบา แล้วก็เอามงกุฏดอกไม้ที่ตัวเอาทำมาอวดอีก!!

คิดว่าคนแต่งเมไจ เขาจะให้ใครกับใครคู่กัน 'W'? 012

รู้สึกมั้ยว่ามัน... พลิกล็อก =[ ]=!!

เลยกลายเป็นว่าอยากอวยคู่องค์หญิงกับอาลีบาบาไปเลยง่ะ TT''...

อีกอย่างที่คาใจนิดนึงคือฮาคุริวกับโมลเซียน่า(ไม่ได้เอาความชอบชายสีหมี่เกี๊ยวมาท้วงน่อ 55+) คือในสปอยล์ที่อ่านมา ตอนที่ฮาคุริวจะแยกทางกับพวกอลาดินอ่ะค่ะ
เขาพูดเป็นเชิงชวนให้โมลเซียน่ามากับเขา (แถมบอกว่าจะให้มาเป็นจักรพรรดินีของตัวเองอีก คนแต่งทารุณจิตใจมาก TT'') แต่พอโมลเซียน่าปฏิเสธ ฮาคุริวก็ดูเหมือน
จะไม่สบอารมณ์ แล้วก็พยายาม(เหมือนจะ)บังคับโมลเซียน่าให้มาด้วยกัน....

คิดว่าคนแต่งเมไจ เขาจะให้ใครกับใครคู่กัน 'W'? 003

บวกกับระยะหลังฮาคุริวเริ่มโหดขึ้นด้วย... เราเลยคิดเอาเองว่าฮาคุริวจะหลอกใช้โมลเซียน่าเหมือนกับที่ซินแบดหลอกใช้โคเกียคุรึเปล่า?.....

คิดว่าคนแต่งเมไจ เขาจะให้ใครกับใครคู่กัน 'W'? 065
คิดว่าคนแต่งเมไจ เขาจะให้ใครกับใครคู่กัน 'W'? 067

ใครที่หลงเข้ามาก็แชร์ความเห็นกันนะคะ ^^ (ปล.ถ้าโพสต์ผิดหัวข้อก็ขออภัยไว้ที่นี้ด้วยค่ะ) Very Happy

Credit @. http://www.nipponanime.net
Fray
Fray
ชาวบ้านทั่วไป
ชาวบ้านทั่วไป

ขึ้นไปข้างบน Go down

คิดว่าคนแต่งเมไจ เขาจะให้ใครกับใครคู่กัน 'W'? Empty Re: คิดว่าคนแต่งเมไจ เขาจะให้ใครกับใครคู่กัน 'W'?

ตั้งหัวข้อ  6Mewmew9 Sun Jul 15, 2012 11:37 pm

โอ๊ะเรื่องคู่ๆนี่เราไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่นะคะ(//โดนเตะข้อหาโกหก เพราะตัวเองก็เชียร์อาลีโมลอย่างออกนอกหน้าแท้ๆ)

สำหรับเรานะคิดว่าฮาคุริวอาจจะไม่คู่โมลเซียน่าหรอกค่ะ ถึงตอนนู่นนานแล้วล่ะที่มีสารภาพรัก ก่อนจะสารภาพเราก็เชียร์นะ แต่หลังๆฮาคุดาร์กอย่างแรง จนเราคิกว่าโมลจังไปอยู่ด้วยคงท่าไม่ดีหรอก

ส่วนองค์หญิงเราคิดว่ากับอาลีบาบาเป็นได้แค่เพื่อนนะคะ ไม่ได้ใช้ความคิดเข้าข้างโมลจังหรืออะไรทั้งนั้น แต่ลองคิดดูว่าองค์หญิงเธอบอกเองว่าไม่เคยมีเพื่อน แถมอาลีบาบาเธอก็ขอให้เป็นเพื่อนคนแรกด้วย แล้วอาลีบาบาก็ดูเหมือนจะมีชะตากรรมคล้ายเธอ เราว่าแนวนี้ออกจะเป็นเพื่อนรู้ใจในภายหลังมากกว่าจะไปสนิทเชิงชู้สาวนะคะ(แม้มันจะมีโอกาสอยู่ก็ตาม แต่เราว่าสำหรับเพื่อนคนแรกแบบนั้นน่าจะดูมีความหมายกว่านะ)

ส่วนถ้าคิดว่าฮาคุจะหลอกใช้โมลเซียน่าแบบซินแบด เราคิดว่าโอกาสเป็นไปได้น้อยมากนนะคะ เพราะฮาคุรักโมลเซียน่าจากใจจริง(หรือความหลงในความอ่อนโยน รักแบบวัยรุ่น ก็ไม่แน่) เขาคงไม่หลอกใช้หรอก แถมด้วยอดีตที่ฝังใจเรื่องแม่ที่หักหลัง เรื่องครอบครัว เขาคงไม่ทำแบบนั้นหรอกค่ะ ยิ่งซีเรียสกับชีวิตอยู่ด้วย
ไม่เหมือนกับซินแบดที่ทางฝ่ายโคเกียคุรักเขาข้างเดียว ทำให้ซินแบดหลอกใช้เธอกลายๆ ที่จะพูดคือซินแบดดูเหมือนยังไม่ได้รักโคเกียคุจากใจจริงเลย อีกอย่างทางนี้ออกแนวทำทุกทางเพื่อกำจัดอัลซาเมน และทำเพื่อซินเดรียยอมใช้ทุกอย่างเราว่าต่างจากฮาคุริวนะ

พูดถึงเรื่องคู่ๆ อีกคู่ที่เหมือนจะมีคนสนใจเยอะ ก็ชาคันกับยามุไรฮะ ตีกันตลอด แต่ก็เข้าใจกันดีนะสองคนนี้ (เหมือคู่นี้น่าจะคู่กัน ว่าไหม )

ในปล.โอ๊ะเว็บนั้นเราก็ไปตามอ่านเหมือนกันเลยค่ะ
6Mewmew9
6Mewmew9
ทาส

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน