: : : Labyrinth of Magic : : :
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

คิดเล่นๆเกี่ยวกะเมไจแบบอนิเม

3 posters

Go down

คิดเล่นๆเกี่ยวกะเมไจแบบอนิเม Empty คิดเล่นๆเกี่ยวกะเมไจแบบอนิเม

ตั้งหัวข้อ  kaziest Fri May 18, 2012 9:14 am

เฮ ขอมาประเดิมห้องคุยเล่นๆเกี่ยวกะเมไจนะค๊า XD

ทุกคนรู้รึยังว่าเมไจมีข่าวเป็นอนิเมออกมาแล้ว
แต่ประกาศแค่ "จะเป็นอนิเมแล้วนะ!" แล้วก็หายวูบไป ฮา~
เราไม่ได้จะมาอัพเดทว่ามันจะเป็นอนิเมเมื่อไหร่ แต่จะมาชวนคุยเล่นเรื่องเกี่ยวกับ "นักพากย์" ค่ะ!!

ไม่รู้ว่าในนี้มีขาอนิเมเยอะแค่ไหน แต่ถ้าใครดูอนิเมเยอะๆ อาจจะจำเสียงนักพากย์ได้บ้าง
อยากรู้ว่าทุกคนจินตนาการเสียงตัวละครเมไจไว้ยังไงบ้างคะ XD?
ส่วนตัวเราเองคิดได้นิดนึงตอนนี้มี

อาลีบาบา - มิยาโนะ มาโมรุ (เสียงคิดะ Drrr!!)
แล้วก็ จูดัล - คามิยะ ฮิโรชิ (เสียงอิซายะ Drrr!!)

ตอนนี้คิดออก 2 ตัวค่ะ orz
(ชอบซินแบดมากๆ ยังนึกเสียงไม่ออกเลย...)

ทุกคนจินตนาการไว้ยังไงกันบ้างคะ ' v '
มาเดาเล่นๆรออนิเมออกกันเถอะค่ะ ฮา XD
(ใครจำชื่อนักพากย์ไม่ได้ บอกว่าคิดว่าเหมือนตัวละครตัวไหนจากเรื่องอื่นก็ได้นะคะ)
kaziest
kaziest
ชาวบ้านทั่วไป

ขึ้นไปข้างบน Go down

คิดเล่นๆเกี่ยวกะเมไจแบบอนิเม Empty Re: คิดเล่นๆเกี่ยวกะเมไจแบบอนิเม

ตั้งหัวข้อ  Rokang Fri May 18, 2012 10:13 pm

kaziest พิมพ์ว่า:

อาลีบาบา - มิยาโนะ มาโมรุ (เสียงคิดะ Drrr!!)
แล้วก็ จูดัล - คามิยะ ฮิโรชิ (เสียงอิซายะ Drrr!!)

เป๊ะมากๆๆ 555

อยากให้คามิยันพากษ์จูดัลเหมือนกัน ฮี่ฮี่

Rokang
Rokang
พลทหาร
พลทหาร

คิดเล่นๆเกี่ยวกะเมไจแบบอนิเม Empty Re: คิดเล่นๆเกี่ยวกะเมไจแบบอนิเม

ตั้งหัวข้อ  akausaki Fri May 18, 2012 10:46 pm

//ยกมือสนับสุนให้ มาโมซังพากย์อาลีบาบา คามิยะซังพากย์จูดัล~

ฮาคุริว -ฟุคุจุน(ลูลูช) ก็ดีนะค่ะ >w<b!!
akausaki
akausaki

ขึ้นไปข้างบน